Wadanne matsaloli ne ake samu a lokacin wankin wankin zamani?
Hemodialysis hanya ce ta magani wacce ke maye gurbin aikin koda kuma ana amfani da ita galibi ga marasa lafiya da ke fama da gazawar koda don taimakawa cire sharar rayuwa da wuce gona da iri daga jiki. Koyaya, yayin dialysis, wasu marasa lafiya na iya fuskantar matsaloli daban-daban. Fahimtar waɗannan batutuwa da ƙware hanyoyin magance madaidaicin na iya taimaka wa marasa lafiya su kammala maganin su cikin aminci da inganci.
Wesley's inji Ana amfani da su a cibiyoyin dialysis a cikin ƙasar abokin ciniki
01.Rashin hawan jini – Dizziness da rauni a lokacin dialysis?
Q1:· Me yasa hakan ke faruwa?
Lokacin dialysis, ruwan da ke cikin jini yana saurin tacewa (wani tsari da ake kira ultrafiltration), wanda zai iya haifar da raguwar girman jini da raguwar hawan jini.
Q2:·Alamar gama gari?
● Dizziness, gajiya
● tashin zuciya, duhun gani (ganin baki)
● Suma a lokuta masu tsanani
Q3:Yadda za amagance shi?
Sarrafa shan ruwa: Guji kiba mai yawa kafin dialysis (gaba ɗaya bai wuce 3% -5% na busassun nauyi ba).
● Daidaita saurin dialysis: Gyara ƙimar ultrafiltration.
● Haɓaka gaɓoɓin ƙasa: Idan kuna jin rashin lafiya, gwada ɗaga ƙafafu don haɓaka jini.
● rage cin abinci mai ƙarancin gishiri: Rage cin gishiri don hana riƙe ruwa.
02.Muscle Spasms - Menene za ku yi idan kun sami ciwon ƙafa a lokacin dialysis?
Q1:Me yasa hakan ke faruwa?
● Yawan asarar ruwa mai yawa, yana haifar da rashin isasshen jini ga tsokoki.
● Rashin daidaituwar lantarki (misali, hypocalcemia, hypomagnesemia).
Q2:Alamun gama gari
● Maƙarƙashiya da zafi a cikin tsokoki na maraƙi ko cinya
● Zai iya ɗaukar mintuna kaɗan ko fiye
Q3:Yadda za amagance shi?
● Daidaita ƙimar ultrafiltration: Guji saurin bushewa.
● Tausa na gida + damfara mai zafi: Rage tashin hankali na tsoka.
● Ƙarin alli da magnesium: Ɗauki kari a ƙarƙashin jagorancin likita idan ya cancanta.
03.Anemia - Kullum kuna jin gajiya bayan dialysis?
Q1:Me yasa hakan ke faruwa?
● Rashin jajayen ƙwayoyin jini a lokacin dialysis.
● Rage yawan samar da erythropoietin saboda raguwar aikin koda.
Q2:Alamun gama gari
● Badar fata da sauƙin gajiya
● Saurin bugun zuciya da ƙarancin numfashi
Q3:Yadda za a magance shi?
● Ka yawaita cin abinci mai arzikin ƙarfe: Kamar nama mara ƙarfi, hanta dabba, alayyahu, da sauransu.
● Ƙarin bitamin B12 da folic acid: Ana iya samun su ta hanyar abinci ko magani.
● Allurar erythropoietin idan ya cancanta: Likitoci za su rubuta shi bisa ga yanayin mutum ɗaya.
04.Dialysis Disequilibrium Syndrome - Ciwon kai ko amai bayan dialysis?
Q1:Me yasa hakan ke faruwa?
Lokacin da dialysis ya yi sauri, toxin da ke cikin jini (kamar urea) na saurin kawar da su, amma ana kawar da gubobi da ke cikin kwakwalwa sannu a hankali, wanda ke haifar da rashin daidaituwar osmotic da edema na cerebral.
Q2:Alamun gama gari
●Ciwon kai, tashin zuciya, da amai
●Yawan hawan jini da bacci
●Kwaji mai tsanani
Q3:Yadda za a magance shi?
● Rage ƙarfin dialysis: Zaman farko na dialysis bai kamata ya yi tsayi da yawa ba.
● Huta da yawa bayan dialysis: Guji ayyuka masu wahala.
● Ka guji cin abinci mai yawan gina jiki: Rage shan furotin kafin da bayan dialysis don hana saurin tara guba.
Takaitawa: Ta yaya ake yin hemodialysis mafi aminci?
1.Karfafa shan ruwa don gujewa yawan kiba.
2.Maintain a daidaita cin abinci tare da isasshen abinci mai gina jiki (ƙananan gishiri, matsakaici protein)
3.Yi gwaje-gwaje akai-akai don lura da hawan jini, electrolytes, da sauran alamomi.
4.Communicate da sauri: Sanar da ma'aikatan kiwon lafiya nan da nan idan kun ji rashin lafiya yayin wariyar launin fata.
WKayan aikin hemodialysis na esley ya haɓaka aikin dialysis na musamman don magance batutuwan da ke sama, wanda ya fi dacewa da yanayin kowane mai haƙuri.,Tare da familishan wasan haɗin gwiwar UF Fotilling da Sodium maida hankali na iya taimakawa rage kuma suna rage alamun asibiti kamar rashin daidaituwa, hauhawar jini, da gazawar zuciya a cikin maganin asibiti. Ƙimar aikace-aikacen sa na asibiti ya ta'allaka ne ga ikon zaɓar madaidaitan sigogin aiki da yanayin dialysis a lokuta daban-daban ta hanyar "maɓalli ɗaya" don mutane daban-daban, kuma ta atomatik kammala duk aikin jiyya na dialysis.
nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan 8 na haɗin kai na UF da haɓaka haɓakar haɓakar sodium
Zaɓin Wesley yana zaɓar abokin tarayya mafi kyau, wanda zai iya ba da ƙarin jin daɗin jiyya.
Lokacin aikawa: Agusta-07-2025